Tin tức - sự kiện
![](https://uhl.edu.vn/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3990-1000x500.jpg)
Đoàn Trường Đại học Hạ Long ra quân Chiến dịch tình nguyện “Mùa hè xanh” năm 2024
Ngày 15/7, Đoàn Trường Đại học Hạ Long chủ trì, phối hợp Đoàn Trường Cao đẳng Y tế Quảng Ninh, Đoàn Trường Cao đẳng Việt Hàn Quảng Ninh tổ chức chương trình ra quân Ngày cao điểm chung tay xây dựng cảnh quan và bảo vệ môi trường nông thôn mới và Ngày Chủ nhật xanh toàn quốc lần thứ III; ra quân Chiến dịch tình nguyện “Mùa hè xanh” năm 2024 tại xã Quảng An, huyện Đầm Hà (tỉnh Quảng Ninh).
Giáo dục
![post-img](https://uhl.edu.vn/wp-content/themes/k2_hl_edu/assets/images/demo.jpg)
Tuổi trẻ Trường Đại học Hạ Long thăm và dâng hương tưởng niệm tại khu di tích lịch sử Pò Hèn (TP. Móng Cái)
Trong khuôn khổ chương trình học tập của lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt II, năm 2024. Ngày 17/3/2024, Đoàn Thanh niên chủ trì tổ chức Chương trình thăm và dâng hương tưởng niệm tại khu di tích lịch sử Pò Hèn (Móng Cái – Quảng Ninh).
Học tập, nghiên cứu khoa học
![](https://uhl.edu.vn/wp-content/uploads/2020/08/images1415375_thuvien4-1000x500.jpg)
TÌM HIỂU VỀ THỊ TRƯỜNG KHÁCH MICE TẠI KHÁCH SẠN SÀI GÒN – HẠ LONG
Hiện nay du lịch MICE được hiểu một cách tương đối là: “Một loại hình du lịch kết hợp của du khách giữa mục đích đi dự hội nghị, hội thảo, triễn lãm, tham gia các sự kiện là chính với việc sử dụng các dịch vụ và tham quan du lịch”.
Xung kích và đồng hành
![](https://uhl.edu.vn/wp-content/uploads/2024/03/0F1A0056-1000x500.jpg)
Đoàn Trường Đại học Hạ Long tham gia Tọa đàm “Đảng với Thanh niên – Thanh niên với Đảng”
Sáng 21/3/2024, tại TP Hạ Long, Đoàn Khối các cơ quan Tỉnh tổ chức Tọa đàm “Đảng với Thanh niên – Thanh niên với Đảng” và tuyên dương “Tài năng trẻ”, “Công chức, viên chức trẻ tiêu biểu”, “Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác” năm 2023. Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Hạ Long có gần 30 đại biểu, do đồng chí Nguyễn Văn Huỳnh (Bí thư Đoàn trường) làm Trưởng đoàn tham gia Tọa đàm.
Hoạt động của các Liên chi đoàn, CLB
![](https://uhl.edu.vn/wp-content/uploads/2024/03/dtn-1000x500.jpg)
Đảng viên trẻ Đặng Tâm Nhi sẽ phát biểu hưởng ứng tại Lễ phát động phong trào thi đua “Thanh xuân dâng Đảng”
Đảng viên trẻ Đặng Tâm Nhi đang là sinh viên năm thứ 4, chuyên ngành Quản trị dịch vụ Du lịch và Lữ hành của khoa Du lịch và là Chủ nhiệm của CLB Sinh viên 5 tốt UHL trực thuộc Đoàn thanh niên Trường Đại học Hạ Long. Bạn chính là người sẽ phát biểu hưởng ứng tại Lễ phát động phong trào thi đua “Thanh xuân dâng Đảng” diễn ra vào tối ngày 9/3/2024.