Chi bộ Khoa Sư phạm tổ chức Lễ kết nạp Đảng cho quần chúng ưu tú là sinh viên
Ngày 7/5/2024, Chi bộ Khoa Sư phạm tổ chức kết nạp Đảng cho 5 quần chúng ưu tú là sinh viên đang học tập tại Khoa.
Ngày 7/5/2024, Chi bộ Khoa Sư phạm tổ chức kết nạp Đảng cho 5 quần chúng ưu tú là sinh viên đang học tập tại Khoa.
Chương trình đào tạo (CTĐT) trình độ đại học ngành Sư phạm Khoa học tự nhiên được xây dựng năm 2023, thuộc quản lý chuyên môn của Khoa Sư phạm (thành lập theo Quyết định số 1042/QĐ-ĐHHL ngày 31 tháng 12 năm 2021 của Hiệu trưởng Trường Đại học Hạ Long). Chương trình đào tạo hướng tới mục tiêu: Đào tạo giáo viên giảng dạy môn Khoa học tự nhiên bậc THCS trong chương trình giáo dục phổ thông mới (chương trình 2018) toàn diện cả về chuyên môn nghiệp vụ cũng như phẩm chất đạo đức, năng lực nghề nghiệp.
Chương trình đào tạo (CTĐT) trình độ đại học ngành Sư phạm Ngữ văn (Sư phạm Ngữ văn – Hoạt động trải nghiệm và hướng nghiệp) được xây dựng năm 2023, thuộc quản lý chuyên môn của Khoa Sư phạm (theo Quyết định số 788/QĐ-ĐHHL ngày 11 tháng 9 năm 2023 của Hiệu trưởng Trường Đại học Hạ Long).
Chiều ngày 18/3, trong khuôn khổ Kế hoạch Thực tế trải nghiệm Báo chí – Truyền thông và Hoạt động thực hành học phần Truyền thông đa phương tiện và Truyền thông mạng xã hội, sinh viên lớp Văn học (Báo chí – Truyền thông) K1 được “hoá thân” làm nhà báo tại Trung tâm Truyền thông Quảng Ninh.
Theo kế hoạch số 01/KH-SP của Khoa Sư phạm về việc tổ chức Hội thi Nghiệp vụ lần 2 năm học 2023 – 2024, các nội dung thi trong hội thi đã được tổ chức thành công từ ngày 04 – 03 – 2024 đến ngày 17 – 03 – 2024.