Đảng ủy Trường Đại học Hạ Long (Quảng Ninh) vừa ban hành Nghị quyết số 866-NQ/ĐU về xây dựng văn hóa học đường trong sinh viên, học sinh theo Nghị quyết số 17-KH/TU của Tỉnh ủy. Theo đó Ban Giám hiệu nhà trường có chương trình hành động thiết thực, phù hợp với nhiệm vụ đào đạo của nhà trường, tạo ra nét đẹp mới trong giảng dạy học tập.
Thông báo triệu tập sinh viên nhận bằng tốt nghiệp và đón tiếp phụ huynh, người nhà của sinh viên tham dự Lễ trao bằng tốt nghiệp năm 2024
Chiều 24/7/2024, TS. Nguyễn Đức Tiệp (Hiệu trưởng Trường Đại học Hạ Long) cùng tập thể lãnh đạo Nhà trường đã đón tiếp và làm việc với ngài Cố vấn đặc biệt Liên minh nghị sĩ hữu nghị Nhật – Việt Takebe Tsutomu cùng đoàn công tác.
Ngày 28/7, tại Cung Quy hoạch, Hội chợ và Triển lãm tỉnh, Trường Đại học Hạ Long sẽ tổ chức Lễ trao bằng tốt nghiệp năm 2024 cho sinh viên.
Từ ngày 18/7 đến ngày 21/7/2024, Trường Đại học Hạ Long đã tổ chức vòng thuyết trình – Cuộc thi “Sinh viên với ý tưởng khởi nghiệp Trường Đại học Hạ Long năm 2024”